• This website is available in English
 
Andrew Stephens

Andrew Stephens

Teitl swydd: Cyfarwyddwr Gweithredol

Yn ogystal â bod yn gyfrifol am reolaeth yr Uned Ddata o ddydd i ddydd, mae Andrew yn cynrychioli Llywodraeth Leol Cymru ar nifer o weithgorau a grwpiau strategol cenedlaethol perthnasol.

Cyswllt

 

029 2090 9500

Andrew.Stephens@data.cymru

Richard Palmer
Cymraeg icon

Richard Palmer

Teitl swydd: Cyfarwyddwr Cynorthwyol

Ochr yn ochr â’i rôl reoli o ddydd i ddydd, Richard yw’r arweinydd strategol ar gyfer ein swyddogaethau Adnoddau Dynol, TGCh a’r Gymraeg.
 

Cyswllt

 

029 2090 9500

Richard.Palmer@data.cymru

 
Jenny Murphy

Jenny Murphy

Jenny yw’r uwch ystadegydd sydd â chyfrifoldeb cyffredinol dros ein holl waith ledaenu data, arolygon a dadansoddi. Mae Jenny yn rhan o Grŵp Arweinyddiaeth Strategol yr Uned.
 

Cyswllt

 

029 2090 9560

Jenny.Murphy@data.cymru

Shaun O'Leary

Shaun O'Leary

Shaun yw ein harweinydd TG, gyda chyfrifoldeb cyffredinol dros ein holl systemau data ac isadeiledd TG. Ef hefyd yw’n Uwch Ddatblygwr Gwe ni. Mae Shaun yn rhan o Grŵp Arweinyddiaeth Strategol yr Uned.

Cyswllt

 

029 2090 9504

Shaun.OLeary@data.cymru

Suzanne Draper

Suzanne Draper

Suzanne yw ein harweinydd perfformiad, gyda chyfrifoldeb cyffredinol dros ein holl waith casglu data, rheoli perfformiad a meincnodi. Mae Suzanne yn rhan o Grŵp Arweinyddiaeth Strategol yr Uned.
 

Cyswllt

 

029 2090 9516

Suzanne.Draper@data.cymru

Swydd wag

Duncan Mackenzie

Duncan yw arweinydd ein Partneriaeth, gan gyd-drefnu’n cysylltiadau a chefnogaeth gyda chyrff allanol. Mae’n arwain ar ein gwaith Llesiant Cenedlaethau’r Dyfodol a Mannau Ffyniannus Cymru hefyd. Mae Duncan yn rhan o’n Grŵp Arwain Strategol.

Cyswllt

 

029 2090 9527

Duncan.Mackenzie@data.cymru

Adrian Smith

Adrian Smith

Mae gan Adrian gyfrifoldeb gweithredol dros ein systemau data mewnol. Mae Adrian hefyd yn arwain nifer o ffrydiau gwaith casglu data.

 

Cyswllt

 

029 2090 9524

Adrian.Smith@data.cymru

Amy Evans
Cymraeg icon

Amy Quaeck Evans

Mae Amy yn darparu Cymorth Personol i’n Grŵp Arweinyddiaeth Strategol a chefnogaeth weinyddol i’r Uned.
 

Cyswllt

 

029 2090 9556

Amy.Evans@data.cymru

Ana Harries
Cymraeg icon

Ana Harries

Mae Ana yn darparu cymorth meincnodi a rheoli perfformiad i amrediad o feysydd gwasanaeth, gan weithio gyda rhwydweithiau swyddogion awdurdodau lleol i gefnogi casglu, dadansoddi a defnyddio data yn effeithiol.

Cyswllt

 

029 2090 9568

Ana.Harries@data.cymru

Bethan Gaffey
Cymraeg icon

Bethan Gaffey

Mae Bethan yn darparu cefnogaeth i borth llesiant ‘Dewis Cymru’ o ddydd i ddydd. Mae’n cefnogi gweinyddiaeth y wefan yn ogystal â helpu defnyddwyr wrth iddyn nhw ychwanegu eu gwybodaeth leol at y porth.

Cyswllt

 

029 2090 9521

Bethan.Gaffey@data.cymru

Chris Beck

Chris Beck

Mae Chris yn darparu cymorth technegol o ddydd i ddydd am ein systemau data a gwybodaeth a gwefannau. Mae hefyd yn darparu mewnbwn dylunio graffig ar draws ein portffolio gwaith.
 

Cyswllt

 

029 2090 9503

Chris.Beck@data.cymru

Chris Ilkow

Chris Ilkow

Mae Chris yn un o’n datblygwyr gwe. Mae’n cefnogi datblygiad ein hisadeiledd gwe a chymwysiadau menter.
 

Cyswllt

 

029 2090 9508

Christopher.Ilkow@data.cymru

Claire Rolph

Claire Rolph

Mae Claire yn cefnogi amrediad o ffrydiau gwaith casglu data ac yn sicrhau bod ein systemau data mewnol yn cael eu cynnal yn briodol.

 

Cyswllt

 

029 2090 9529

Claire.Rolph@data.cymru

Daniel Cummings

Daniel Cummings

Mae Dan yn cefnogi’n gwaith partneriaeth ar draws pob sector. Mae hefyd yn rhoi cymorth i amrediad o ffrydiau gwaith casglu data a systemau data mewnol.

 

Cyswllt

 

029 2090 9526

Daniel.Cummings@data.cymru

Elizabeth Jones

Elizabeth Jones

Liz sy’n edrych ar ôl ein gweithgareddau ariannol beunyddiol.



 

Cyswllt

 

029 2090 9541

Elizabeth.Jones@data.cymru

Emily Davies
Cymraeg icon

Emily Davies

Mae Emily yn cefnogi amrediad o ffrydiau gwaith casglu data ac yn sicrhau bod ein systemau data mewnol yn cael eu cynnal yn briodol.

 

Cyswllt

 

029 2090 9530

Emily.Davies@data.cymru

Jodie Phillips

Jodie Phillips

Jodie sy’n arwain rhai o’n swyddogaethau corfforaethol gan gynnwys Cysylltiadau Cyhoeddus a Marchnata. Mae Jodie hefyd yn darparu cymorth ar gyfer porth llesiant ‘Dewis Cymru’.

Cyswllt

 

029 2090 9535

Jodie.Phillips@data.cymru

Keely Jones
Cymraeg icon

Keely Jones

Mae Keely yn cefnogi’n gwaith lledaenu data, arolygon a dadansoddi. Mae Keely hefyd yn cefnogi rhai o’n ffrydiau gwaith casglu data.

Cyswllt

 

029 2090 9507

Keely.Jones@data.cymru

Vacant post

Leanne Teichner

Leanne is our social researcher. She specialises in qualitative research and engagement.

Cyswllt

 

029 2090 9556

Leanne.Teichner@data.cymru

Martin Edwards

Martin Edwards

Mae Martin yn goruchwylio’n gweithgareddau ariannol beunyddiol ac yn arwain ein gwaith cynllunio cyllidebau ac adrodd.

Cyswllt

 

029 2090 9505

Martin.Edwards@data.cymru

Vacant post

Rob Pascoe

Rob yw ein gwyddonydd data. Mae’n cefnogi ein defnydd arloesol ar ddata ac yn cynnig cyngor ac arweiniad ar fanteisio i’r eithaf ar ddata.

Cyswllt

 

029 2090 9569

Rob.Pascoe@data.cymru

Rhys Fidler
Cymraeg icon

Rhys Fidler

Mae gan Rhys gyfrifoldeb gweithredol dros ein systemau data gyda ffocws arbennig ar ddata daearyddol. Mae Rhys hefyd yn arwain ein ffrwd waith ‘Adnodd Cymorth Comisiynu ar gyfer Plant’.

Cyswllt

 

029 2090 9557

Rhys.Fidler@data.cymru

Vacant post

Tom Brame

Mae Tom yn cefnogi’n gwaith partneriaeth ar draws pob sector. Mae hefyd yn rhoi cymorth i nifer o brosiectau ledled ein portffolio o waith allanol, ac yn eu rheoli.


 

Cyswllt

 

029 2090 9570

Tom.Brame@data.cymru